Hỏi: Bị ra máu bất thường có phải tác dụng phụ của thuốc tránh thai - Tư vấn Sản - Phụ khoa Online

Hỏi: Bị ra máu bất thường có phải tác dụng phụ của thuốc tránh thai - Sản - Phụ khoa

Tìm kiếm nâng cao
:
Tìm kiếm với những từ trên
Tìm kiếm chính xác với cụm từ trên

Chào bác sĩ. Cháu năm nay 24 tuổi, đã có gia đình, khoảng 4 tháng trước cháu đi khám phụ khoa thì đc kết luận là có viêm cổ tử cung, đã điều trị và bệnh thuyên giảm chỉ còn viêm cô bé nhẹ. Kinh nguyệt cháu đều. Vì chồng cháu đi làm xa nhà nên khoảng 4 tháng vợ chồng ko quan hệ. Không có bât thường gì về khí hư hay máu cô bé. Hôm 25/12 cháu đến kỳ kinh nguyệt, ngày 30/12 thì cháu sạch máu, sau đó vợ chồng cháu có quan hệ và cháu uống thuốc tránh thai nhanh (loại cho con bú) thì đến ngày 5/1 cháu lại thấy máu ra nhiều như kinh nguyệt, 8/1 thì lại sạch máu. Đồng thời cháu thấy đau lưng và người luôn mệt mỏi. Cháu ko biết mình có gặp phải bệnh lý gì ko hay chỉ là phản ứng phụ của thuốc tránh thai nhanh. Cháu rất mong nhận đc tư vấn từ bác sĩ. Cháu xin cảm ơn

(Hồ Ngọc Oanh - 19:14 11/01/2017)

Loading...

Trả lời:

( - 19:14:04 11/01/2017)

Chào bạn,

Triệu chứng bạn đang gặp có thể do bạn dùng thuốc tránh thai khẩn cấp dẫn đến bị rối loạn nội tiết bạn nhé. Tình trạng này sẽ mất vào thời gian tới. Bạn cũng không nên thường xuyên sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp vì thuốc có rất nhiều tác dụng phụ nữ ra máu bất thường, rối loạn kinh nguyệt...

Thân ái

Loading...

Câu hỏi liên quan tới Sản - Phụ khoa


Loading...

Tư vấn online

Loading...
loading...
Tam su buon
Đóng
loading...